WIZARA YA AFYA

BARAZA LA FAMASI
FOMU YA UKAGUZI WA UENDESHAJI WA DUKA LA DAWA MUHIMU

Tarehe ya uUKaguzi.........c..covevvinenniininnnensinennn

1.0 TAARIFA ZA AWALI

1.1 Jina la Duka
1.2 Usaijili Accreditation No. ya mwaka
1.3 Jina la mmiliki Na ya simu
14 Anwani ya posta Post code
1.5 Mkoa Wilaya Kata KijijilMtaa
1.6 Jina la Mtoa dawa
PIN:
1.7 Taaluma ya mmiliki Ufamasia Taaluma nyingine
T8 ettt
1.8
Tarehe ya ukaguzi wa mwisho uliofanyika
1.9 (a) Umbali kutoka kituo cha Afya cha Serikali: ................ , JinalaKituo: ...
(b) Umbali kutoka Famasi au DLDM ya karibu: .............. ,JinalaDuka: ........ooceiiiiiiiiie
(c) Umbali kutoka sehemu hatarishi; ...................... , Tajaeneo: ...ocooviiiiiiiiiie e
2.0 USAJILI WA JENGO
Na. KIGEZO NDIYO HAPANA MAELEZO
21 Je duka limesajiliwa na Baraza la Famasi
22 Endapo halina usajili; Je duka lina kibali?
2.3 Endapo halina kibali,
a) Je kuna nakala ya nyaraka za uanzishwaji wake? (Fomu za
maombi na ukaguzi wa awali na mwisho wa DLDM)
b) Je malipo ya vibali yamefanyika? (Hakiki Stakabadhi za malipo)
24 Je duka limehuisha kibali?
25 Je vibali na vyeti vimewekwa sehemu ya wazi?
3.0 MTOA DAWA
Na. KIGEZO NDIYO HAPANA MAELEZO
3.1 Je duka lina mtoa dawa anayetambulika na Baraza? (andika namba ya
usajililutambuzi)
3.2 Je mtoa dawa amehakikiwa? (endapo hana cheti kipya cha kielektroniki)
3.3 Je, mtoa dawa amehuisha leseni?
34 Je mtoa dawa amevaa koti?
4.0 HALIYA JENGO
Na. KIGEZO NDIYO | HAPANA MAELEZO
4.1 Je duka limekidhi kigezo cha ukubwa wa jengo?
Ukubwa wa duka: Urefu (m)......... Upana (m).........
Ukubwa (m?)...........
4.2 Je, duka limegawanywa katika vyumba viwili (display area na store)?
43 Je usafi wa mazingira ya nje na ndani unaridhisha?
4.4 Sakafu ni safi isiyokuwa na mashimo?
45 Kuta ni safi na zenye rangi nyeupe (white, cream or light in colour)?
4.6 Kuna mwanga na mzunguko wa hewa wa kutosha?
47 Milango na madirisha yameimarishwa kuzuia mtu asiyeruhusiwa kuingia?
4.8 Kuna chombo cha maji ya kunawa mikono?
49 Dari ni bora na imara?
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‘ 410 ‘ Je mtoa dawa/Mmiliki amefanya makazi dukani?( chunguzaviashiria) ‘ ‘

5.0 UTUNZAJI WA DAWA

Na. KIGEZO NDIYO HAPANA MAELEZO

5.1 Kuna shelfu na rafa za kutosha, na dawa hazijawekwa sakafuni

5.2 | Kuna kiyoyozi/feni dukani?

5.3 | Kuna kipima joto cha ukutani (stoo na sehemu za kutolea dawa)?

54 | Dawa zimepangwa katika mpangilio mzuri

5.5 | Je kuna bidhaa za afya zilizoisha muda wa matumizi?

5.6 | Kama zipo, je, zimetengwa?

6.0 UTOAJI WA DAWA

Na. KIGEZO NDIYO HAPANA MAELEZO
6.1 Vifungashio vya dawa vipo na vinaridhisha?
6.2 Kuna vifaa vya kutolea dawa (vijiko/ tray ya kuhesabia/mkasi)
6.3 Dawa za cheti (prescription only medicines) zinatolewa kwa kutumia cheti cha
dawa
6.4 Hakuna viashiria vya utoaji wa huduma za kitabibu?

7.0 UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU

Na. KIGEZO NDIYO HAPANA MAELEZO

8.1 Kuna faili la kutunza nakala za kaguzi zilizofanyika?

8.2 Kuna rejesta ya kutolea dawa (dispensing register)? (karatasi au
kielektroniki)

8.3 Kama ipo je, inajazwa ipasavyo?

8.4 Kumbukumbu za manunuzi ya dawa zimetunzwa?

8.5 Kuna leja ya kutunza kumbukumbu ya bidhaa za afya zilizoisha muda wa
matumizi?

8.6 Kama ipo, je, inajazwa ipasavyo?

8.7 Anatunza kumbukumbu za nakala za cheti cha dawa

8.8 Kwa ARW, Je, dawa zinauzwa kwa maduka ya dawa muhimu
yanayotambulika na Baraza?

8.0 TAARIFA YA BIDHAA ZILIZOPO KATIKA DLDM

7.4 Je kuna dawa ambazo haziruhusiwi kwenye DLDM? (Orodhesha
kupitia fomu ya TMDA — TMDA/DMC/MCIE/F/00A, Rev. No: 02)
7.2 Bidhaa zote za afya zina usajili wa Tanzania?

7.3 Hakuna bidhaa za afya zenye nembo ya Serikali? (MSD/GOT)

74 Hakuna dawa zenye kutia mashaka katika ubora?

9.0 VITABU VYA REJEA

Na. | Je kuna vitabu vya rejea vifuatavyo? NDIYO HAPANA MAELEZO
9.1 Kanuni za kuendesha maduka ya dawa muhimu
9.2 Orodha ya dawa zinazoruhusiwa kwenye duka la dawa muhimu
9.3 Mwongozo wa utoaji sahihi wa dawa
94 Kitabu cha mafunzo ya watoa dawa wa ADDO
95 Mwongozo wa uanzishaji na uendeshaji wa maduka ya dawa muhimu
9.6 Vitabu vingine (taja)
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PCF/INS/007
(Imeandaliwa chini ya Kifungu cha 52 (1) cha Sheria ya Famasi, 2011 na Kanuni Na. 52 (1-4) ya Kanuni za Maduka ya Dawa Muhimu, 2019)

10.0 MUHTASARI WA MATOKEO YA UKAGUZI (Fomu ya matokeo ya ukaguzi ijazwe katika nakala mbili na kumuachia mmiliki
moja)

JiNA1aduka. ..o

A: Endapo duka limefungwa na wakaguzi kwa kufuli moja la Baraza na kufuli lingine la mmiliki wa duka, mmiliki anaelekezwa kufika
Ofisi ya MsajiliiMganga Mkuu wa Halmashauri husika kwa hatua Zaidi.

B: Endapo duka halijafungwa, mmiliki anaelekezwa kuendelea kutoa huduma kwa kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu zilizowekwa.

Majina ya Wakaguzi Sahihi Jina la mkaguliwa Sahihi
1.
2.
3.
Tarehe ya ukaguzi.............cccceeeeiiiiiiiiiiiiiieenanne
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10.0 MUHTASARI WA MATOKEO YA UKAGUZI (Fomu ya matokeo ya ukaguzi jjazwe katika nakala mbili na kumuachia mmiliki

moja)
Jinala duka..........ovvviviiiiiiiiii
Jina lammiliKi...........oevvininin
Mkoa........occovvvinennn Wilaya........cccoone. Kata................. Mtaa/Kijiji.....veeeevereeaiinnn
Anwani............... e SIMU..cce i,
Matokeo ya ukaguzi Maelekezo/ Hatua zilizochukuliwa

A: Endapo duka limefungwa na wakaguzi kwa kufuli moja la Baraza na kufuli lingine la mmiliki wa duka, mmiliki anaelekezwa kufika
Ofisi ya MsajiliiMganga Mkuu wa Halmashauri husika kwa hatua Zaidi.

B: Endapo duka halijafungwa, mmiliki anaelekezwa kuendelea kutoa huduma kwa kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu zilizowekwa.

Majina ya Wakaguzi Sahihi Jina la mkaguliwa Sahihi
1.
2.
3.
Tarehe ya uKaguZi..............coovvveiiiiiiiieeiiiiieeens





